Tin Tức

Chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức có cần thiết không?

Ông N.V.D, Giám đốc công ty X hỏi, công ty ông có liên kết với công ty Y ( đã có chứng chỉ năng lực xây dựng). Hai công ty cùng tham gia thầu 1 dự án. Vậy công ty ông có cần chứng chỉ năng lực  xây dựng hay không?. Nếu có thì thủ tục xin cấp như thế nào?

*Giáo Dục Việt trả lời như sau:

  • Theo điều 59 đến 67 nghị định 59/2015/NĐ-CP và thông tư 17/2016/TT-BXD quy định: Cá nhân, tổ chức tham gia hoạt động tham gia hoạt động xây dựng phải có chứng chỉ năng lực xây dựng. Đó là điều kiện đủ để hoạt động xây dựng trên phạm vi cả nước. Theo quy định được ghi trên chứng chỉ năng lực xây dựng.
  • Điều 57, nghị định 42/2017/NĐ-CP quy định rõ: Không có chứng chỉ hoạt động xây dựng  không được tham gia nghiệm thu,thanh quyết toán công trình, đấu thầu.

Như vậy, trường hợp của ông N.V.D, cần xin cấp ngay chứng chỉ năng lực  xây dựng để có thể tham gia hoạt động đấu thầu.

*Thủ tục xin cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng tại Giáo Dục Việt

  • B1: Giáo Dục Việt tiếp nhận thông tin, hồ sơ
  • B2: Giáo Dục Việt kiểm tra, thông báo những hồ sơ còn thiếu để quý công ty bổ sung
  • B3: Giáo Dục Việt tiến hành soạn thảo hồ sơ xin cấp chứng chỉ năng lực xây dựng theo thứ hạng công ty mong muốn
  • B4: Nộp hồ sơ lên cơ quản có thẩm quyền, trách nhiệm xử lý
  • B5: Sau khi xét duyệt, Giáo Dục Việt bàn giao chứng chỉ năng lực xây dựng cho quý công ty như đã cam kết.

*Với kinh nghiệm 10 năm trong ngành, Giáo Dục Việt cam kết:

  • Xét duyệt hồ sơ nhanh chóng, tối đa 3 ngày
  • Tiết kiệm thời gian, nguồn lực của đối tác
  • Tỷ lệ thành công 100%, hướng tới thứ hạng cao nhất công ty mong muốn
  • Nhân viên chăm sóc tận tình 24/24

GIÁO DỤC VIỆT – NÂNG TẦM TRI THỨC VIỆTCÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ HỢP TÁC GIÁO DỤC VIỆT

VIET TRAINING AND COOPERATIVE EDUCATION JOINT STOCK COMPANY

Hà Nội: Số 95, ngõ 634, đường Kim Giang, phường Thanh Liệt, huyện Thanh Trì

Hồ Chí Minh: Tòa B – số 70 Lữ Gia, phường 15, quận 11, TP. Hồ Chí Minh.

Hotline: 1900636756MST: 0106642494 – Email: bandaotao@giaoducviet.com.vn

Website: https://www.giaoducviet.com.vnhttps://baycb.com.vn/